ผู้เขียน หัวข้อ: Venom Life-Size Bust by Sideshow Collectibles  (อ่าน 3159 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Venom Life-Size Bust by Sideshow Collectibles
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:03:22 PM »
Venom Life-Size Bust
Limited Edition: 500

Artists:
    * Steve Wang
    * The Sideshow Collectibles Design and Development Team

Product Size: 25" H (635mm) x 9" W (228.6mm) x 16" D (406.4mm)*
Product Weight: 30.00 lbs (13.61 kg)*
Box Size: 27.00" H (685.8mm) x 15.00" W (381mm) x 14.00" L (355.6mm)*
Est. Shipping Weight: 30.00 lbs (13.61 kg)*

Cr:Sideshow Collectilbles

Originally Posted by Steve Wang
My original concept art for Venom as approved by Sideshow and Marvel.

New 1:1 scale Marvel comics' Venom bust. Designed, sculpted and painted by Steve Wang.

Source: Steve Wang sculpture
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

Re: Venom Life-Size Bust by Sideshow Collectibles
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:28:46 PM »
  ;D โหด... สมเป็นเวน่อมครับท่าน  :) 

teng279

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
Re: Venom Life-Size Bust by Sideshow Collectibles
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:39:50 PM »
เห็นครั้งแรก ไม่ค่อยชอบตรงตา แต่ดูไปดูมาก็สวยดีนะ  ;D

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 07:18:22 PM »
อยากปั้นโหดๆอย่างงั้นมั่งจัง..อาโนเนะ :'(

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:55:16 PM »
รีวิวเยี่ยมๆ จากน้องก๊อบ กรอบ Cookingmama
Originally Posted by Cookingmama - Siamreplica
อ้างถึง
Venom

License: Marvel
Product Type: Life-Size Bust

Limited Number : 343/500

Product Size: 25" H x 9" W x 16" D
Product Weight: 13.61 kg

Artists:
Steve Wang
The Sideshow Collectibles Design and Development Team

Manufactured by: Sideshow Collectibles

แกะกล่องมาสวยดีครับ

ลายใต้ฐานเรียบๆ ไม่เต็มเหมือนลายที่หน้าอก

หัวนี้ถือว่าโชคดีมากๆเลยเปิดตัวมาตอนที่กำลังคิดจะเอาตับไตไส้พุงไปแลกตัวเก่ามหาโหด
ยิ่งรู้ว่าเป็นเฮียหว่องปั้นด้วยยิ่งกรี๊ดสลบเลยครับ ออกมาค่อนข้างแหวกแนวดี แต่ก็ยังชอบอยู่จากรูปโปรโมทครับ

อันนี้รูปจากเวบ SS นะครับ ขอเอามาลงให้ดูชัดๆ

พอแกะของจริงออกมาตกใจเหมือนกันครับ

สีเหงือก ลิ้น กับภายในปากโดนเปลี่ยนเป็นสีม่วงโทนเดียวกันหมดเฉยเลย
ตอนทำมันใกล้ตรุษจีนแล้วสีแดงมันขาดตลาดหรือไงครับ ส่วนตัวว่าความโหดมันหายไปพอควรเลย

แล้วก็ตาที่จะเป็นสีเทาอมน้ำเงินก็กลายเป็นสีขาวจั๊ว แล้วไล่โทนเทาอ่อนๆเอา
(ด้วยความดัดจริตส่วนตัวไม่ชอบขาวสะอาดขนาดนี้ครับ)

ต่อมาที่ฟันครับ

ขีดเส้นเอาเลยนะคร้าาาบ
มองไกลๆก็ไม่ทันสังเกตุ จ้องห่างสักศอกนึงเห็นนะนาย
แถมมักง่ายเอาสีเทาอมม่วงที่เหงือกพ่นไล่สีที่โคนฟัน ซี่เล็ก ซี่ใหญ่ พี่ไล่ระดับเดียวกันหมดเลยครับ

แต่ทั้งหมดที่ติมาก็เป็นเรื่องกระจุ๋มกระจิ๋มครับ เทียบกับงานปั้นที่สวยมากๆ
แต่สีดันมาเพี้ยนที่ปาก ที่ส่วนตัวผมว่ามันควรจะเป็นจุดเด่นของ venom เลย
แต่ไม่ใช่จะมีข้อติอย่างเดียวนะครับ ข้อดีมีมากมาย
แต่ก่อนอื่นขอเทียบขนาดก่อน

1:1 อิอิ

อย่างที่เห็นครับ งานปั้นลายละเอียดสุดยอดเลยครับ
ตุ่ม หนาม บนลิ้น หรือจะเส้นเอ็น รอยตึง ยับ ย่น เนี๊ยบโคตรๆครับ
กลับกลายเป็นว่า รายละเอียดบนผิวหนัง เด่น เด็ดดวงไม่แพ้ในปากเลยครับ

เรื่องสีก็ชอบมากครับ อย่างในปากก็จะลงสีมันแปร๊บเลย
บนผิวหนังจะลงดำด้าน(มีไล่น้ำเงินเข้มบางจุด) แล้วเคลือบกึ่งเงาเป็นลาย

สีโลโก้ที่อกก็ลงแบบเลอะเป็นดวงๆ อันนี้ชอบมากเลย(ซกม๊กดี)

สไปดี้ แฟมมิลี่

หมดแล้วครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:34:38 PM »
555 สงสัยโดนยากวาดลิ้นเข้าไปเยอะ  ;D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 05:19:27 AM »
 น้าหวังไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง แต่จะมาผิดหวังกับอาเฮียอาซิ่มที่นั่งพ่นสีนี่แหละ อิอิ  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

loucipher

• thai-toku.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:00:12 AM »
ฝีมือ STEVE WANG สุดยอด ทำไม CARNAGE หน้าคล้ายๆ SPITAN หรือ KAMEN RIDER นะครับ ;)

GregoryDek

GregoryDek

GregoryDek

GregoryDek

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal