ผู้เขียน หัวข้อ: นู๋น้อย Erofa ~  (อ่าน 6676 ครั้ง)

mom

• สุดยอดโมเดลเลอร์
นู๋น้อย Erofa ~
« เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 06:29:45 AM »

.

.

.

.

.

.

ทำ2วัน ครับ ปั้นด้วยดินเยื่อกระดาษ ลงสีอะคีลิค st กรอบใช้แผ่นอะคิลิคใสทำครับ ฐานใช้ดาวเรืองแสงมาตัดเป็นสี่เหลี่ยม
ภาพไม่ชัดครับที่เห็นชัดก็ยังไม่เสร็จที่เสร็จแล้วก็เอาไปให้น้องเค้าแล้วเลยต้องถ่ายด้วยกล้องมือถือรุ่นพระเจ้าเหาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 07:11:39 AM โดย mom »

NutZmoto

• I am what I am
Re: นู๋น้อย Erofa ~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 06:45:16 AM »
ตัวเล็กน่ารักเชียวครับ  :) น่ารักเลยครับ อิอิ
มีครอบใส่ซะด้วย เล็กๆแบบนี้ต้องระวังเป็นพิเศษเลยนะคับ ฐานสีน่ากินคล้ายขนมชั้นเลยครับ ;D

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:04:40 AM »
น้องคนเหล็กหายไปนานมากครับ เอางานน่ารักๆมาฝากกันด้วยปั้นให้ใครหนออ ;)ปั้นน่ารัก สีสวยครับชอบสีชมพู

mom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:09:02 AM »
ตัวเล็กน่ารักเชียวครับ  :) น่ารักเลยครับ อิอิ
มีครอบใส่ซะด้วย เล็กๆแบบนี้ต้องระวังเป็นพิเศษเลยนะคับ ฐานสีน่ากินคล้ายขนมชั้นเลยครับ ;D

ขอบคุณครับตัวฐานไม่ได้ทำสีครับเอาดาวเลืองเเสงที่ขายตามตลาดนัดมาตัดเอาเลยเหอะๆกลางคืนปิดไฟคนรับจะได้แปลกใจนิดนึงครับ
แต่ไม่รู้แปลกใจหรือเปล่า 555 ><

น้องคนเหล็กหายไปนานมากครับ เอางานน่ารักๆมาฝากกันด้วยปั้นให้ใครหนออ ;)ปั้นน่ารัก สีสวยครับชอบสีชมพู

ขอบคุณครับพี่กรงานนี้ให้น้องสาวคนนึงอะครับท่านพี่ผมยังเสียใจที่ผมเล่นมากไปหน่อยเป็นงานเผาอีกละ ><

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:17:13 AM »
ที่หายไปเพราะน้องหนู Erofa ฅนนี้รึเปล่า :) งานน่ารักดี แถมปั้นเสร็จในสองวัน :D ดินแห้งไวเพราะไฟมันแรง

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:27:05 AM »
น้องสาวเเบบไหนกาาานหนอออ  :D

mom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:30:08 AM »
ที่หายไปเพราะน้องหนู Erofa ฅนนี้รึเปล่า :) งานน่ารักดี แถมปั้นเสร็จในสองวัน :D ดินแห้งไวเพราะไฟมันแรง
ขอบคุณครับครูวี แต่ๆไม่ใช่ ไม่ใช่หายไปเพราะน้องErofa หรอกครับเหอะๆ ฝนตกลงมาพ้นเคลียร์สีมัวๆด้วยสิครับ ><

น้องสาวจริงๆครับพี่กร  :D

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:07:41 AM »
ขอบคุณครับครูวี แต่ๆไม่ใช่ ไม่ใช่หายไปเพราะน้องErofa หรอกครับเหอะๆ ฝนตกลงมาพ้นเคลียร์สีมัวๆด้วยสิครับ ><

น้องสาวจริงๆครับพี่กร  :D
ไม่เชื่อไม่เชื่อ! ฮิอิ ::) ;D  หายไปนานโผล่มาอีกที...น่ารักมาเลย ชอบๆครับ งานน่ารักดี ผู้รับคงจะน่ารักเหมือนของที่ให้  ;)  จัดมาอีกเลยครับคุณหม่ำ..โทษฐานที่หายไปนาน อิอิ  ;D

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:16:55 AM »
ช่างเป็นพี่ที่แสนดีจริงๆนะครับ น้องผมเอง มันร้องให้ผมปั้นมาหลายปีละ ไม่เคยกระดิกเลย  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 08:23:17 AM โดย termpoom »

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:32:13 AM »
งานที่ทำด้วยความรัก ยังไงก็ออกมาสวยครับ คนทำตั้งใจทำให้ คนรับก็มีความสุขครับ :) :) :)

ikokoh

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:41:12 AM »
งานน่ารักมากครับผม :) ;) :D

barank

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:43:47 AM »
พี่ MOM มา แล้ววววววววว  ;D ;D ;D

อิอิ น่ารักมากเลยครับ ขนาดก็ดูน่ารัก ฐานก็สดใจ (แบบนี้เอาไว้หัวเตียงตอนกลางคืนก็เปล่งแสงได้อีก ^ ^)

กรอบก็ทําให้ดูสดใส ขึ้นไปอีก  ลงอีกครับพี่ ลงอีก  ;D ;D ;D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 02:06:59 PM »
งานน่ารักดีครับคุณหม่ำ คราวหลังลงรูปคนรับด้วยนะครับ อิอิ  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:05:48 PM »
 ;D คุณ mom ไปซุ่มฝึกวิชามาแน่ๆ น่ารักจริงๆครับน้องสาวต้องเลิฟมากแน่ๆ  ;) :D  ปั้น+ลงสี 2 วัน เร็วมากๆ :o

tukta

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:15:00 PM »
ผลงานน่ารักมากค่ะ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal