ผู้เขียน หัวข้อ: Sneaker My Collection  (อ่าน 510 ครั้ง)

NutZmoto

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • I am what I am
Sneaker My Collection
« เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:44:12 PM »
เป็น Collection รองเท้าบาสที่ผมใส่เล่นน่ะครับ ทั้งหมดเป็น Brand Reebok signature ALLEN IVERSON รุ่น The Answer ครับ คนนี้เค้าเป็นไอดอลในการเล่นบาสของผมมาตั้งแต่มัธยมแล้วครับ ปัจจุบัน รีไทร์จาก NBA แล้วครับ แต่ก็ยังติดตามข่าวสารอยู่เรื่อยๆ

มาว่ากันเรื่องรองเท้าต่อครับ รูปที่เห็นจะเป็นทั้งมือ 1 ที่ซื้อมาใหม่กับมือสองผสมกันไป (หมดนี่มือหนึ่งผมคงกินแกลบละครับ) แต่ปัจจุบันที่ยังใหม่อยู่ก็เป็นรุ่นหลังๆ ก็เหลืออยู่ 6-7 คู่ นอกนั้น สภาพเน่าหมดแล้วครับส่วนใหญ่พื้นจะเป็นรู แต่สภาพด้านบนยังดีอยู่ แต่ก้ไม่ได้ทิ้งนะครับ เก็บไว้ที่บ้านต่างจังหวัดนะครับ ลองชมกันดุเลยครับ ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 09:04:16 PM โดย NutZmoto »

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: Sneaker My Collection
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:25:38 PM »
ท่าทางคุณ Nut จะเป็นนักออกกำลังตัวยงนะเนี่ย

เห็นแล้วนึกถึงสมัยทำงานไกลบ้าน รองเท้าผ้าใบเนี่ยสุดโปรด :D ตอนนี้เหลือเจ้า Nike คู่โปรดที่เยินมากอยู่คู่นึง ใส่มากว่าสิบปียังดีอยู่ ส่วนคู่อื่นเก็บนานยางเสื่อมสภาพหมดเลย เซ็ง... (ยางรองเท้ารุ่นเก่ามักจะดี)

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใส่รองเท้ากีฬาเท่าไหร่ ไม่ค่อยได้ออกจากบ้านไปออกกำลัง :) ลากแตะตลอดเลย สบายเท้าดี

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:55:04 PM »
 เห็นน้องเค้าแล้วต้องบอกว่าเป็นนักกีฬาตัวจริงครับ กล้ามบึ้ก แถมยังรูปหล่อ  ;D  ขอมาใส่ขี่มอร์ไซค์ซักคู่ได้มั้ยนี่ พี่มีแต่อีแตะนันยางสองคู่  ::)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

NutZmoto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:37:34 PM »
ท่าทางคุณ Nut จะเป็นนักออกกำลังตัวยงนะเนี่ย

เห็นแล้วนึกถึงสมัยทำงานไกลบ้าน รองเท้าผ้าใบเนี่ยสุดโปรด :D ตอนนี้เหลือเจ้า Nike คู่โปรดที่เยินมากอยู่คู่นึง ใส่มากว่าสิบปียังดีอยู่ ส่วนคู่อื่นเก็บนานยางเสื่อมสภาพหมดเลย เซ็ง... (ยางรองเท้ารุ่นเก่ามักจะดี)

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใส่รองเท้ากีฬาเท่าไหร่ ไม่ค่อยได้ออกจากบ้านไปออกกำลัง :) ลากแตะตลอดเลย สบายเท้าดี
ถ้าเมื่อก่อนก็ใช่ครับ เป็นนักบาสถึงแม้จะสูงแค่ 172 แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเวลาได้ออกกำลังกายเท่าไหร่น่ะครับ ครูวี ;)

เห็นน้องเค้าแล้วต้องบอกว่าเป็นนักกีฬาตัวจริงครับ กล้ามบึ้ก แถมยังรูปหล่อ  ;D  ขอมาใส่ขี่มอร์ไซค์ซักคู่ได้มั้ยนี่ พี่มีแต่อีแตะนันยางสองคู่  ::)
อุ้ย เขิลเลยพี่นรินทร์ชมกันแบบนี้ ตอนนี้กล้ามเหี่ยวแล้วครับ ไม่ได้ฟิตเนทเลยอ่ะพี่ 555 ผมมีที่ไม่ได้ใส่อยู่นะยังใหม่อยู่เลย แต่มันกัดเท้าผมเหมือนจะซื้อมาพอดีไป ก็เลยเก็บไว้น่ะครับ เดี๋ยวไว้ให้พี่จัด Meeting แล้วผมจะเอาไปฝากครับ เผื่อเอาไว้ใส่ปั้นงาน 555 (เกี่ยวมั้ยเนี้ย) เบอร์ 9US นะครับ อิอิ ;D
ปล.รับแอดเฟสบุ้คผมด้วยนะพี่

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:40:14 AM »
สวยทุกคู่เลย นึกว่าร้านขายรองเท้าครับ

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:42:52 AM »
รักกีฬา แถม ทำงานศิลปะได้ด้วย เป็นผู้ชายในฝันของสาวๆเลยนะเนี้ย ได้ทั้งบู้ทั้งบุ๋น 555 :) :) :)
(บ้านพี่มีรองเท้าฟุตบอลอยู่คู่2คู่ไปดูครั้งล่าสุดตัวแทนมันมาทำรังและ555)

NutZmoto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:10:52 AM »
รักกีฬา แถม ทำงานศิลปะได้ด้วย เป็นผู้ชายในฝันของสาวๆเลยนะเนี้ย ได้ทั้งบู้ทั้งบุ๋น 555 :) :) :)
(บ้านพี่มีรองเท้าฟุตบอลอยู่คู่2คู่ไปดูครั้งล่าสุดตัวแทนมันมาทำรังและ555)
ไม่เฉพาะสาวๆนะพี่ หนุ่มๆก็ชอบ ว๊ายๆ (แต๊วแตกแบบพี่แมนบ้าง อิอิ ;D)ดูจากสภาพรองเท้า ขนาดตัวแตนมาทำรัง "น่าจะไม่ได้ไปเตะบอลนานเอาเรื่องอยู่นะครับพี่วัช" :o

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:20:32 AM »
ที่บ้านนี่ มีพื้นที่เหลือไว้เดิน เพื่อนเคลื่อนย้ายตัวเองไปที่อื่น หลงเหลืออยู่บ้างมั้ยครับ ดูจะไม่มีที่จะเดินแล้ว

barank

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:06:11 AM »
โห้ สวยๆทุกคู่เลยครับ นี่ มันน่า.....จับ สัมพัส...ลัก..ขโมย..อ้าว อิอิ ;D ;D ;D
ว่าแต่ ใส่ ปั้นงาน..นี่มันยังไงครับ  ;D ;D ;D

NutZmoto

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:17:16 AM »
ที่บ้านนี่ มีพื้นที่เหลือไว้เดิน เพื่อนเคลื่อนย้ายตัวเองไปที่อื่น หลงเหลืออยู่บ้างมั้ยครับ ดูจะไม่มีที่จะเดินแล้ว

แม่ผมยังด่าเลยคับ ขนาดพังแล้วยังเก็บไว้อีก 555  ;D

โห้ สวยๆทุกคู่เลยครับ นี่ มันน่า.....จับ สัมพัส...ลัก..ขโมย..อ้าว อิอิ ;D ;D ;D
ว่าแต่ ใส่ ปั้นงาน..นี่มันยังไงครับ  ;D ;D ;D
นั้นซินะ พิมพ์ไปได้งัย กร๊ากกๆ ;D

barank

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:27:46 PM »
แต่จะว่าไป เวลาผมไปวิง่ไปออกกําลังกาย ผมก็ปั้นงานไปด้วยนะ...*-*... :o ;D ;D ;D
ปั้นเป็น 3D อัลกอลิทึ่ม ในสมองน้อยๆของผมไง อิอิ555+ ::) ;D ;D ;D(แถไปได้ เรา*-* ::))

NutZmoto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:13:53 PM »
แต่จะว่าไป เวลาผมไปวิง่ไปออกกําลังกาย ผมก็ปั้นงานไปด้วยนะ...*-*... :o ;D ;D ;D
ปั้นเป็น 3D อัลกอลิทึ่ม ในสมองน้อยๆของผมไง อิอิ555+ ::) ;D ;D ;D(แถไปได้ เรา*-* ::))
คิดได้งัยอะแบงค์ ปั้นในสมอง อืม เยี่ยม!! :o

i_baa_500

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • Concept : การได้ดองโม ถือเป็นลาภอันประเสริฐ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:50:42 PM »
โห สุดยอดเลยท่าน เห็นบางคู่สภาพดีมาก
แต่ผมเลิกใส่ Nike มา 4-5 ปีแล้ว เพราะ"พื้นรองเท้า" มัดเปิดง่ายมาก
ตอนนี้ใส่แต่ Adidas แทน ถูกกว่าและทนกว่า 555

เผื่อท่านสนใจ เพื่อนผมคนนี้รับ Job ขายรองเท้า เผื่อจะหาคู่ที่ท่านอยากได้ให้ท่านได้... รึเปล่า? 555
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2172196877093.117253.1611918302&type=3#!/rakiez.shop

NutZmoto

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:09:05 PM »
โห สุดยอดเลยท่าน เห็นบางคู่สภาพดีมาก
แต่ผมเลิกใส่ Nike มา 4-5 ปีแล้ว เพราะ"พื้นรองเท้า" มัดเปิดง่ายมาก
ตอนนี้ใส่แต่ Adidas แทน ถูกกว่าและทนกว่า 555

เผื่อท่านสนใจ เพื่อนผมคนนี้รับ Job ขายรองเท้า เผื่อจะหาคู่ที่ท่านอยากได้ให้ท่านได้... รึเปล่า? 555
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2172196877093.117253.1611918302&type=3#!/rakiez.shop
ขอบคุณครับพี่ ตอนนี้เหลือดีๆก็แค่หกคู่อ่ะครับ ที่เหลือพังหมดแล้วครับ ส่วนพี่ rakiez เมื่อก่อนเพื่อนผมก็เคยสั่งจากพี่เค้านี้แหละครับ แต่ส่วนใหญ่รองเท้าผมจะหาเองตามเวบต่างประเทศน่ะครับ เพราะเวลาเข้ามาไทย ส่วนใหญ่แพงๆทั้งนั้นเลยครับ แต่ก็ขอบคุณอีกทีครับที่แนะนำ อิอิ ;D

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:08:35 AM »
อ้าว!.. ต้องขออภัย คุณน้องนัท ด้วยนะครับ โผล่มาซะ! ชาวบ้านเค้าคุยกันไปถึงไหนแล้ว แหะๆ  :P ยากจะบอกว่า...อ๊าย!ๆพี่ชอบนักกีฬามากๆโดยเฉพาะหุ่นล่ำๆ เคี๊ยกๆ  ::) สวยเท่!หลายคู่เลยครับ พี่ก็ชอบซื้อใส่อยู่เหมือนกันนะ รองเท้าบาส แต่ไม่ใส่ไว้เล่นบาส..แค่ใส่ไว้เข้าไปทำเนียนๆคลุกวงในกับพวกนักบาสหล่อๆอ่ะ ฮิฮิ ปล.ชอบจริงๆตรงที่ นัท ถึงจะเก่า แต่ก็ยังคงเก็บมันไว้ เลิศมาก!ขอบอก  ;D ;) :-*

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal