ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องโต๊ะทำงาน  (อ่าน 61423 ครั้ง)

Theman

• บุคคลทั่วไป
Re: ว่าด้วยเรื่องโต๊ะทำงาน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:39:32 AM »
คุณนัทตาไวดีจริงๆ แต่ผมอยากจะบอกว่าจริงๆแล้วยาดมไม่ได้มีแค่ 3 อันนะครับ แต่มีเตรียมไว้ถึง 4 อัน เนื่องจากช่องทางเดินลมหายใจ ของคุณนรินทร์ให้มาเกินความจำเป็น...จึงต้องใช้ยาดมยัดเข้ารูจมูกข้างละ 2 อัน เป็นอย่างต่ำ เคี๊ยกๆๆ ::) ;D :P

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:31:29 AM »
 ว่าจะเปลี่ยนมาเป็นส้มโอมือละ เคี๊ยกๆ (รู้จักกันมั้ยนี่)  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

barank

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:03:16 AM »
ชอบจังๆ อิอิ ได้เห็นงานในมุมมืดแล้วเกิดไฟลุกพล่านเลยครับ
ผมเองก็มีโต้ะแล้ววันนี้ขอ โชว์บ้าง
(ถ้าแข่งกันที่ความรก ผมไม่แพ้ใครแน่ๆ55+ ขนาดแมงมุมตายบนโต้ะมาเป็นเดือนมันยังไม่ย่อยสลายไปไหน ::))
อ่อมี bonus นิดหน่อย
ไล่ตั้งแต่ยุค....แรกๆที่เจอ ZM เมื่อ 3 ปีก่อนเลยล่ะกันครับ 555+

เสียดายแผ่นซีดีไฟล์รูปเก่าๆหาย..T-T..ยังดีเหลือรูปนี้อีกแผ่นวันวานทั้งน้าน อิอิ ;D

อันนี้เริ่มๆจะเป็นห้อง..แต่จริงๆมันคือห้องเก็บของ 555+

จนกระทั่งเมื่อน้ำท่วมไป...ของทั้งหลายจึงหายไป
แต่ตอนเปิดเข้าไปดูครั้งแรกนี่ ใจสลายเลยครับ T-T

แต่ก็ได้มาซึ่งหองที่กว้างขึ้นอีกๆ ^ ^

จนกระทั่งหลังน้ำท่วมหวใจสลายไม่พอ..จนมาวันนี้ที่ต้องเดินคนเดียวแล้ว หลังจากพายุผ่านไปแล้วก็ควรจะมีท้องฟ้าสีครามมั้งอิอิ
ก็เลยให้รางวัลกับตัวเองเสียหน่อย ด้วยการ จัดการกับห้อง..เช่นนี้

ให้กลายมาเป็นห้องหนุ่มโสดซะเลย 555+  ::) ;D ;D ;D

วันนี้ไปถ่ายมาตอนเช้าเลยก่ะโชว์ความรกเต็มที่  ::) ::) ::)

อิอิ (โต้ะ ท่านอื่นๆ อาจจะสร้างไฟให้กับหลายๆคนได้ แต่โต้ะผมมีไว้ดับไฟครับ 55555+) หลายคนอาจจะถามว่า ทําไมมันไม่จัด...
ผมจึงตอบก่อนเลยว่า จัดทุกวันนะครับเห้นแบบนี้ เพียงแค่อาจจะจัดวันล่ะนิด...นิดจริงๆ 555+

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:24:10 AM »
 จากวันนั้นถึงวันนี้กว่าจะได้มาซึ่งโซฟานั่งปั้นงาน  :'(   เห็นพี่แบ๊งค์วงแคลชในกระจกด้วยอะ  8)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

barank

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:30:55 AM »
จากวันนั้นถึงวันนี้กว่าจะได้มาซึ่งโซฟานั่งปั้นงาน  :'(   เห็นพี่แบ๊งค์วงแคลชในกระจกด้วยอะ  8)

แต่จากวันนี้ ถึงอนาคต ยังไม่รุ้เลยครับว่าจะเหลืออะไรบ้าง 55555+  ;D ;D ;D  ::) คงต้องเพิ่มความพยายามขึ้นอีกๆอิอิ ก่อนโดนยึด :o
ส่วนคนในกระจกที่ตาเหล่ๆ..นั่น..น้องฝาแฝดแบงค์ครับ ชื่อเบนซ์...เพราะจริงๆแบงค์ยืนอยู่อีกมุม  (จะมีใครเชื่อเปล่า)::)  ;D ;D ;D

TAoPlayClay

• นักปั้นหน้าใหม่
    • http://taoplayclay.exteen.com/
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:32:54 AM »
 ;)ห้อง เจ๋งๆทั้งนั้นเลยครับ ผมก็กำลังจะทำห้องทำงาน ไว้เสร็จจะถ่ายให้ดูครับ..... พี่น้อง ;D
S      C      U      L      P      T       &       M      O      D      E      L

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:02:33 AM »
โห!ดีจังครับ  :o มีเก็บภาพไว้ตลอดด้วย   :) ผมเชื่อครับว่า ไม่ว่าโต๊ะตัวนั้นของเราจะเป็นยังไง..แต่จิตวิญญานของนักปั้นมันอยู่ในสายเลือด ไม่ว่าจะอยู่ในสิ่งแวดล้อมแบบไหน ยังไงซะก็ไม่น่าเป็นอุปสรรค ปล. เงาสะท้อนบ่งบอกความเป็นตัวเรา..แต่ถ้ายังไม่ทิ้งความเหงา..ก็คงต้องเศร้า อยู่ในที่เก่าเพียงลำพัง ฮิฮิ มันเกี่ยวกันไหมนี่  ::)

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:39:39 AM »
เห็นฅนในกระจก กับหน้าหุ่นที่ปั้นแล้ว คล้ายกันมากสงสัยดูแบบในกระจกเยอะไปหน่อย อิอิ
 :D ;D
ว่าแต่เตรียมตัวเผื่อน้ำมาด้วยล่ะ อะไรๆ เผื่อว่าอะไรๆ จะเอาอยู่ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 10:24:15 PM โดย venom »

barank

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:17:02 PM »
โห!ดีจังครับ  :o มีเก็บภาพไว้ตลอดด้วย   :) ผมเชื่อครับว่า ไม่ว่าโต๊ะตัวนั้นของเราจะเป็นยังไง..แต่จิตวิญญานของนักปั้นมันอยู่ในสายเลือด ไม่ว่าจะอยู่ในสิ่งแวดล้อมแบบไหน ยังไงซะก็ไม่น่าเป็นอุปสรรค ปล. เงาสะท้อนบ่งบอกความเป็นตัวเรา..แต่ถ้ายังไม่ทิ้งความเหงา..ก็คงต้องเศร้า อยู่ในที่เก่าเพียงลำพัง ฮิฮิ มันเกี่ยวกันไหมนี่  ::)

ที่ถ่ายเก็บไว้เพราะว่า ผมจะได้เตือนตัวเองอยู่ตลอดเวลาน่ะครับ(เพราะเป็นคนหน่วยความจําน้อย ::))
ว่ามีวันนี้ได้เพราะได้ โอกาสในการแสดงผลงาน คําแนะนํา และที่สําคัญอย่า่งมากๆอีกอย่างนึงคือ กําลังใจครับ 
จากพี่ๆน้องๆทุกๆท่านๆ555+ แม้วันนึงผมจะต้องจากไป แต่ความทรงจําจากรูปถ่าย จากเงาสะท้อน เหล่านั้นน่าจะยังคงอยู่ ;D
ไม่ว่าวันนี้ พรุ้งนี้ หรือวันไหน เราก็จะยังคงมี จิตวิญาญาณ อยู่เสมอๆ ของพลังจงสถิตอยู่กับทุกๆท่าน และพี่แมน ครับ อิอิ ;D

ส่วนเรื่องความ เหงา นี่....T-T.......คงต้อง สู้กันต่อไป..ฮี่ๆ ::) ;D ;D ;D ( คําว่า ที่เก่าเพียงลําพัง เล่นเอาแอปส์แตก เลยครับพี่ :'()

เห็นฅนในกระจก กับหน้าหุ่นที่ปั้นแล้ว คล้ายกันมากสงสัยดูแบบในกระจดเยอะไปหน่อย อิอิ
 :D ;D
ว่าแต่เตรียมตัวเผื่อน้ำมาด้วยล่ะ อะไรๆ เผื่อว่าอะไรๆ จะเอาอยู่ :D

อิอิ  ::) ;D ;D ;D (แรกๆที่ปั้นมันถึงได้ดูแปลกๆไงครับพี่ เก็บความลับมานาน 5555+ (หรือว่าตอนนี้แปลกกว่า *-* ::))
ส่วนเรื่อง น้องน้ำนั้น ขอบคุณพี่ ครูวี มากๆครับที่เตือนกัน..แต่บอกตามตรงว่า ยังมิรุ้จะขนทันไหม 555+
แต่คงน่าจะทัน เพราะเห็น เค้าบอกว่า "เอาอยู่"อีกแล้ว -*-  ผมล่ะก็เชื่อคนง่ายซะด้วย ฮี่ฮี่  ;D ;D ;D

NutZmoto

• I am what I am
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:16:13 PM »
ว้าวเห็ยพี่แครชวงแบงค์จริงๆด้วย ว่าแต่ชอบจังเก้าอี้ทำงาน โซฟาเลยอะ อารมส์ประมาณปั้นๆไป นึกจะหลับก็หลับเลย ดูแล้วน่าจะสบายพิลึก 555 ;D

barank

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:34:08 PM »
ว้าวเห็ยพี่แครชวงแบงค์จริงๆด้วย ว่าแต่ชอบจังเก้าอี้ทำงาน โซฟาเลยอะ อารมส์ประมาณปั้นๆไป นึกจะหลับก็หลับเลย ดูแล้วน่าจะสบายพิลึก 555 ;D

ก่ะว่าถ้าเปลี่ยนอีกที คงจะเอาเตียงมานั่งแทนเลยครับ นัท เพราะส่วนมากเอน บ่อยมาก เอนไปเอนมาล้มครับ 555+ ;D ;D ;D

mom

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:10:10 PM »
เข้ามาดูอีกคราเห็นที่ทำงานปั้นแบงค์คุงพร้อมคนในกระจกเงา อิอิ แจ่มครับ  ;)

TD-design

• มันไม่ไช่อาชีพ แต่มันคือชีวิต
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:36:49 AM »
โต๊ะของผมเอา dark ver. ไปละกันนะ ถ้าสว่างเดี๋ยวจะเห็นความรกมากกว่านี้  ;D

เจ๋งอยากมีห้องทำงานแบบนี้บ้างอะ.....ทำมืดฯแบบนี้ จริงฯ แล้วเอาใ้ว้หลอก ไม่ให้ น้องพู่กัน เข้าไปซน มุกนี้พี่เคยใช้ 55

TD-design

• มันไม่ไช่อาชีพ แต่มันคือชีวิต
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:41:08 AM »
ชอบจังๆ อิอิ ได้เห็นงานในมุมมืดแล้วเกิดไฟลุกพล่านเลยครับ
ผมเองก็มีโต้ะแล้ววันนี้ขอ โชว์บ้าง
(ถ้าแข่งกันที่ความรก ผมไม่แพ้ใครแน่ๆ55+ ขนาดแมงมุมตายบนโต้ะมาเป็นเดือนมันยังไม่ย่อยสลายไปไหน ::))
อ่อมี bonus นิดหน่อย
ไล่ตั้งแต่ยุค....แรกๆที่เจอ ZM เมื่อ 3 ปีก่อนเลยล่ะกันครับ 555+

เสียดายแผ่นซีดีไฟล์รูปเก่าๆหาย..T-T..ยังดีเหลือรูปนี้อีกแผ่นวันวานทั้งน้าน อิอิ ;D

อันนี้เริ่มๆจะเป็นห้อง..แต่จริงๆมันคือห้องเก็บของ 555+

จนกระทั่งเมื่อน้ำท่วมไป...ของทั้งหลายจึงหายไป
แต่ตอนเปิดเข้าไปดูครั้งแรกนี่ ใจสลายเลยครับ T-T

แต่ก็ได้มาซึ่งหองที่กว้างขึ้นอีกๆ ^ ^

จนกระทั่งหลังน้ำท่วมหวใจสลายไม่พอ..จนมาวันนี้ที่ต้องเดินคนเดียวแล้ว หลังจากพายุผ่านไปแล้วก็ควรจะมีท้องฟ้าสีครามมั้งอิอิ
ก็เลยให้รางวัลกับตัวเองเสียหน่อย ด้วยการ จัดการกับห้อง..เช่นนี้

ให้กลายมาเป็นห้องหนุ่มโสดซะเลย 555+  ::) ;D ;D ;D

วันนี้ไปถ่ายมาตอนเช้าเลยก่ะโชว์ความรกเต็มที่  ::) ::) ::)

อิอิ (โต้ะ ท่านอื่นๆ อาจจะสร้างไฟให้กับหลายๆคนได้ แต่โต้ะผมมีไว้ดับไฟครับ 55555+) หลายคนอาจจะถามว่า ทําไมมันไม่จัด...
ผมจึงตอบก่อนเลยว่า จัดทุกวันนะครับเห้นแบบนี้ เพียงแค่อาจจะจัดวันล่ะนิด...นิดจริงๆ 555+

....อิจฉาวุ้ย...ฝากไว้ก่อน ^ ^   

barank

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 07:22:28 AM »
เข้ามาดูอีกคราเห็นที่ทำงานปั้นแบงค์คุงพร้อมคนในกระจกเงา อิอิ แจ่มครับ  ;)

อิอิ แจ่มนี่คือแสงในห้องใช่ไหมครับพี่ mom 555+ ขอบคุณครับพี่ ที่แวะมาชมห้อง (อันแสนรก...มาก55+) อิอิ

....อิจฉาวุ้ย...ฝากไว้ก่อน ^ ^   

งั้นรีบมาถอนไวๆนะครับพี่ ธนาคาร(แบงค์)นี้ ไม่รุ้จะปิดหนีไปวันไหน 555+ อิอิ  ;D ;D ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal