ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องโต๊ะทำงาน  (อ่าน 56727 ครั้ง)

NutZmoto

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • I am what I am
Re: ว่าด้วยเรื่องโต๊ะทำงาน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:59:13 AM »
โต๊ะครูวี เล็กน่ารักดีครับ อิอิ แอบเห็นเม้าปากกา แพงเอาเรื่องอยู่
ปล.เหมือนระเบิดซูมจริงๆด้วย เทห์ไปอีกแบบครับ 555 ;D

รูปรองสุดท้ายของพี่กิต โคมไฟเหมือนผมเลยอ่ะ สงสัยมาซื้อที่ IKEA เหมือนผม 555 ต้องไปจัดถังขยะบ้างแล้วซิ เพราะทำงานทีไร สกปรกพื้นตลอดเลยครับ  ;D

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:02:25 AM »
ผมอยากได้ห้องกว้างๆเหมือนของ Tony Cipriano อะ ดูโล่งๆไม่อึดอัดดี  ;D

;D โต๊ะคุณวี ประโยชน์ใช้สอยครบจริงๆครับ เอาชิ้นส่วนนู่นนี่มาปรับใช้ได้ดีจริงๆ ขอบคุณที่เอามาฝาก   ;D ;D ;D

barank

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:54:56 AM »
โห้โต้ะท่าน นัท อย่างเป็นระเบียบจริงๆครับ สะอาดด้วย ถึงว่างานอย่างเนี้ยบ สมแล้วๆ ^ ^ :o ;D ;D ;D

ขอคุณท่านพี่ กิต ด้วยนะครับ ที่นํา โต้ะสุดหรูของ สุดยอดนักปั้นทั้งหลายมาให้ได้ชม เห็นแล้วเกิดไฟเลยครับ  >:( :D :D

ใครชอบรับใต้โต้ะหลบไปเพราะ เจอโต้ะนี้ ของพี่ครูวี เข้าไปเกินต้านทานครับ ทั้งสร้างสรรค์และต้องใช้ผีมือมากกว่าบนโต้ะเสียอีก ;D ;D ;D
แอบมีเก้าอี้ตัวเล็กด้วย ล้ำมากๆ ^ ^ (หัวหน้าพี่ ครู วีนี่ ใจหล่อสุดๆเลยครับ  ;) ;) ;))

รอชมของท่านอื่นๆต่อๆ  ^ ^

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:38:17 AM »
ถ้าโต๊ะทำงานเทพคงไม่ใช่พี่แล้วอะครับน้อง โต๊ะพี่นี่โต๊ะนรก และรกมากอีกต่างหาก อิอิ  ;D
ตกลงว่าจะทำงานเทพๆ "โต๊ะต้องรก" 555 เพราะเห็นแต่ละคนบอก รกกันทู้กคนเลย  ;D
ของผม ที่วางของ กะที่ปั้น มันเป็นที่เดียวกัน จะทำไรก้ เขี่ยๆ ให้มีพื้นที่ นิดนึง 5555
แสดงว่าใช้เนื้อที่ให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ :)
เป็นระเบียบดีจังครับ^^
ขอบคุณครับพี่กร :D อย่าลืมเอามาอวดด้วยนะครับ อยากเห็นๆ ;D
เห็นโต๊ะทำงานน้องนัทแล้วรู้สึกว่าไม่แปลกใจเลยที่งานน้องนัทจะออกมา สวยๆเนี๊ยบๆสะอาดๆ  :) :) :)
ปล.ไอ้เจ้าเครื่องมือที่เป็นหัวกลมๆด้ามไม้ น้องนัทซื้อที่ไหนเอ่ย พี่อยากหามาใช้บ้าง
ขอบคุณครับพี่วัช ไอหัวกลมๆผมสั่งมาจาก เวบนี้ครับ http://d-anatomystore.com/?cat=60 เป็นคนที่สอนปั้น พี่วูฟที่โดนยิงจนตัวพรุนใน กระทู้สอดส่องชาวโลกปั้นโมเดลน่ะครับ แต่ผมว่ามันราคาแพงกว่าใน Ebay นะครับ
http://www.ebay.com/sch/i.html?_nkw=ball+stylus+tool&_sacat=0&_odkw=ball+tylus+tool&_osacat=0 มีหลายขนาด ขายเป็นเซทเลยอะครับ ผมซื้อเพราะคนสอนเค้าใช้เลยลองเอามาใช้ตามนะครับ ;D

ขอบใจ น้องนัทด้วยจ้าเดี้ยวจะลองสั่งมาใช้มั่ง  :) :) :)

Theman

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:15:01 AM »
โห! :o  ไม่ต้องพูดถึงโต๊ะระดับมืออาชีพกันเลยผม ??? ..แค่มีโต๊ะได้อย่าง คุณนัท ก็ดีใจจะแย่ มีแอบอิจฉาเล็กๆ  555 ;D เดี๋ยวจะรีบพยายามจัดมาให้ได้ชมกันด้วยอีกหนึ่งโต๊ะนะครับ รับรองโต๊ะผมมีมันส์! ฮิฮิ ::)  ขอบคุณ คุณกิตสำหรับภาพบรรยากาศโต๊ะทำงานของนักปั้นระดับเทพ ครับ แล้วรีบจัดของตัวเองมาให้ได้ชมกันไวๆหละ  ;)

แต่ที่โดนใจไม่แพ้กัน คือโต๊ะทำงานน้อยๆน่ารัก ของครูวี ชอบมาก!  ;D  งานราชเป็นหลัก..งานลองไม่เคยทิ้ง เจ๋งอ่ะ ครับ เจ้านายก็น่ารักจริงๆ ;D  รอชม ฉันโต๊ะเธอ ของทุกๆท่านกันนะครับ  ;)

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 04:32:40 PM »
 โต๊ะของผมเอา dark ver. ไปละกันนะ ถ้าสว่างเดี๋ยวจะเห็นความรกมากกว่านี้  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:57:44 PM »
 :) โต๊ะมืออาชีพทั้งนั้นเลย

NutZmoto

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:02:38 PM »
โอ้ว  :o โต๊ะพี่นรินทร์ ver. dark จริงๆด้วย ชอบไฟอ่ะ มีตั้งสี่อันทำเองอีกต่างหาก ยังกะไฟระย้าเลยพี่ อิอิ เปิดหมดทุกอันไม่ร้อนหัวหรอพี่ เห็นมันไม่มีที่ครอบอ่ะครับ แอบเห็นพี่วูฟสมัยลงใน HM ด้วย ตัวนี้ผมชอบนะ ปั้นหน้าลงสีได้อารมณ์มากอะพี่ ;D

ปล.ท่าทางปั้นนานไปหน่อยพี่นรินทร์คงเครียด ถึงกับวางยาดมไว้ตั้ง 3 อัน สงสัยวิงวเวียนบ่อย อิอิ ;D

Theman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:07:01 PM »
จริงๆโต๊ะ คุณนรินทร์ ผมไปมาหากันที่บ้านอยู่บ่อย แต่บอกตรงๆเลยว่าตอนที่เห็นครั้งแรกๆ อยากจะหาไม้หน้าสามฟาดไปบนโต๊ะและข้าวของที่วางโชว์ ด้วยความที่อิจฉาเพื่อน 555เค้าอยากมีอย่างนั้นบ้าง  :'(ฮิฮิ  ;D โต๊ะมืออาชีพ ต้องประมาทนี้ทุกคนนะครับ รกๆเข้าไว้ 555  ;)

NutZmoto

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:08:31 PM »
โห! :o  ไม่ต้องพูดถึงโต๊ะระดับมืออาชีพกันเลยผม ??? ..แค่มีโต๊ะได้อย่าง คุณนัท ก็ดีใจจะแย่ มีแอบอิจฉาเล็กๆ  555 ;D เดี๋ยวจะรีบพยายามจัดมาให้ได้ชมกันด้วยอีกหนึ่งโต๊ะนะครับ รับรองโต๊ะผมมีมันส์! ฮิฮิ ::)  ขอบคุณ คุณกิตสำหรับภาพบรรยากาศโต๊ะทำงานของนักปั้นระดับเทพ ครับ แล้วรีบจัดของตัวเองมาให้ได้ชมกันไวๆหละ  ;)

แต่ที่โดนใจไม่แพ้กัน คือโต๊ะทำงานน้อยๆน่ารัก ของครูวี ชอบมาก!  ;D  งานราชเป็นหลัก..งานลองไม่เคยทิ้ง เจ๋งอ่ะ ครับ เจ้านายก็น่ารักจริงๆ ;D  รอชม ฉันโต๊ะเธอ ของทุกๆท่านกันนะครับ  ;)

รอชมของพี่แมนด้วยนะ เพราะพี่นรินทร์เอามาโชว์แล้วนะคร้าบ อิอิ

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:22:11 PM »
เห็นแล้วอยากได้มุมทำโมฯแบบเพียวๆ บ้างเนี่ย ตาร้อนๆ  :o มีมุมทำโมเดล และมุมหนังสือหาข้อมูลในตัว

เห็นของเยอะๆ แล้วเบื่อฝุ่นมากเลย...  ??? ของคุณ Narin เป็นห้องเปิดหรือปิดกันฝุ่นไว้เนี่ย :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2012, 09:24:09 PM โดย venom »

mom

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:46:57 PM »
เข้ามาก่อไฟให้กับตัวเองอีกครั้ง ได้ดูดต๊ะทำงานของเพื่อนๆแล้วรู้สึกดีจังครับ แต่ละคนมีมุมปั้นของตัวเองที่แตกต่างกันไป แต่สร้างผลงานออกมาได้อย่างน่าประทับใจ ชอบครับๆ ว่างๆจะเอามาลงมั่งตอนนี้ ขอชมของเพื่อนๆไปก่อนขอรับ  ;D

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:52:28 AM »
โอ้วเหมือนได้มาเยี่ยมบ้าน ศิลปิน  8)

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 04:27:01 AM »
โอ้ว  :o โต๊ะพี่นรินทร์ ver. dark จริงๆด้วย ชอบไฟอ่ะ มีตั้งสี่อันทำเองอีกต่างหาก ยังกะไฟระย้าเลยพี่ อิอิ เปิดหมดทุกอันไม่ร้อนหัวหรอพี่ เห็นมันไม่มีที่ครอบอ่ะครับ แอบเห็นพี่วูฟสมัยลงใน HM ด้วย ตัวนี้ผมชอบนะ ปั้นหน้าลงสีได้อารมณ์มากอะพี่ ;D

ปล.ท่าทางปั้นนานไปหน่อยพี่นรินทร์คงเครียด ถึงกับวางยาดมไว้ตั้ง 3 อัน สงสัยวิงวเวียนบ่อย อิอิ ;D
  ไฟพี่ไม่ได้เปิดพร้อมกันหมดสี่ดวงอะครับ พี่เปิดไฟห้อง แล้วเปิดไฟระย้าทีละดวงแล้วแต่ว่าอยากให้แสงส่องตรงไหน เวลาปั้นหน้าจะสำคัญมากครับถ้าแสงเงาส่องถูกที่เราจะเห็นมิติของงานที่ชัดเจนทำให้งานเพี้ยนน้อยลงครับ แต่ยังไม่ได้ไปหาที่ครอบมาใส่ ว่าจะเอาแก้วพลาสติกมาตัดใส่เองไม่ต้องเสียตังค์ด้วย อิอิ  :D
 อีกอย่างพี่ทำไฟไว้เยอะเพื่อจะเอาไว้จัดแสงถ่ายรูปครับ จริงๆมีเยอะกว่านี้แต่มันอยู่อีกด้าน จะเอาแสงแบบไหนก็เปลี่ยนหลอดไฟเปลี่ยนวัตต์เอา  ;)

ปล. ยาดมเยอะไม่ได้มีไว้แก้วิงเวียนครับ และไม่ได้ติดยาดม แต่พี่เป็นภูมิแพ้อากาศเลยต้องมีเอาไว้เวลาที่มีฝุ่น มันจะช่วยบรรเทาได้น่ะครับ  ;D

เห็นแล้วอยากได้มุมทำโมฯแบบเพียวๆ บ้างเนี่ย ตาร้อนๆ  :o มีมุมทำโมเดล และมุมหนังสือหาข้อมูลในตัว

เห็นของเยอะๆ แล้วเบื่อฝุ่นมากเลย...  ??? ของคุณ Narin เป็นห้องเปิดหรือปิดกันฝุ่นไว้เนี่ย :)
เป็นห้องเปิดจ้า มีหน้าต่างสี่บาน ปัดกวาด เช็ดถูประจำ แต่ความรกมิเคยหมดไป 55  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

NutZmoto

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:05:26 AM »

ไฟพี่ไม่ได้เปิดพร้อมกันหมดสี่ดวงอะครับ พี่เปิดไฟห้อง แล้วเปิดไฟระย้าทีละดวงแล้วแต่ว่าอยากให้แสงส่องตรงไหน เวลาปั้นหน้าจะสำคัญมากครับถ้าแสงเงาส่องถูกที่เราจะเห็นมิติของงานที่ชัดเจนทำให้งานเพี้ยนน้อยลงครับ แต่ยังไม่ได้ไปหาที่ครอบมาใส่ ว่าจะเอาแก้วพลาสติกมาตัดใส่เองไม่ต้องเสียตังค์ด้วย อิอิ  :D
 อีกอย่างพี่ทำไฟไว้เยอะเพื่อจะเอาไว้จัดแสงถ่ายรูปครับ จริงๆมีเยอะกว่านี้แต่มันอยู่อีกด้าน จะเอาแสงแบบไหนก็เปลี่ยนหลอดไฟเปลี่ยนวัตต์เอา  ;)

ปล. ยาดมเยอะไม่ได้มีไว้แก้วิงเวียนครับ และไม่ได้ติดยาดม แต่พี่เป็นภูมิแพ้อากาศเลยต้องมีเอาไว้เวลาที่มีฝุ่น มันจะช่วยบรรเทาได้น่ะครับ  ;D

เป็นห้องเปิดจ้า มีหน้าต่างสี่บาน ปัดกวาด เช็ดถูประจำ แต่ความรกมิเคยหมดไป 55  ;D
ที่แท้ก็เป็นภูมิแพ้นี้เอง ผมก็เป็นครับแต่เดี๋ยวนี้อาการดีขึ้นเยอะครับ แต่เรื่องไฟเนี้ยสำคัญจริงๆด้วย เพราะก่อนหน้านี้ผมปั้นใช้ไฟบ้านธรรมดา ปวดตามาก แล้วก็เช็คสัดส่วนไม่ค่อยได้ เหมือนใช้กะๆเอา พอมีไฟแล้วปั้นง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

แต่เห็นตอนแรกไฟเยอะจริงครับพี่  ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal